shotwell-0.15 - en to th translation catalogue (577 entries)

en: 
    
    And %d other. | 
    
    And %d others.
th[0]: 
    
    และ %d อื่นๆ

en: 
    
    Would you like to continue exporting?
th: 
    
    ต้องการส่งออกต่อหรือไม่?

en:  _pixels
th:  _พิกเซล

en: %d Event | %d Events
th[0]: เหตุการณ์ %d

en: %d Photo | %d Photos
th[0]: %d ภาพถ่าย

en: %d Photo/Video | %d Photos/Videos
th[0]: %d ภาพถ่าย/วีดีโอ

en: %d hour | %d hours
th[0]: %d ชั่วโมง

en: %d minute | %d minutes
th[0]: %d นาที

en: %d second | %d seconds
th[0]: %d วินาที

en: %s Database
th: %s ฐานข้อมูล

en: %s does not exist.
th: ไม่พบ %s

en: %s does not support the file format of
    %s.
th: %s ไม่สนับสนุนรูปแบบแฟ้มของ
    %s

en: %s is not a file.
th: %s ไม่ใช่แฟ้ม

en: %s or Better
th: %s หรือดีกว่า

en: (Help)
th: (ช่วยเหลือ)

en: (and %d more)
th: (และอีก %d)

en: 1 day
th: 1 วัน

en: 1 duplicate photo was not imported:
     | %d duplicate photos were not imported:
th[0]: มี %d ภาพซ้ำที่ไม่ถูกนำเข้า:

en: 1 duplicate photo/video was not imported:
     | %d duplicate photos/videos were not imported:
th[0]: มี %d ภาพ/วิดีโอ ซ้ำที่ไม่ถูกนำเข้า:

en: 1 duplicate video was not imported:
     | %d duplicate videos were not imported:
th[0]: มี %d วิดีโอซ้ำที่ไม่ถูกนำเข้า:

en: 1 non-image file skipped.
     | %d non-image files skipped.
th[0]: %d แฟ้มที่ไม่ใช่ภาพ ข้ามแล้ว

en: 1 photo failed to import because the photo library folder was not writable:
     | %d photos failed to import because the photo library folder was not writable:
th[0]: การนำเข้าภาพถ่าย %d ภาพ ล้มเหลว เนื่องจากไม่สามารถเขียนข้อมูลลงไลบรารี่ภาพถ่ายได้

en: 1 photo failed to import due to a camera error:
     | %d photos failed to import due to a camera error:
th[0]: มี %d ภาพถ่ายที่ไม่สามารถนำเข้าได้เนื่องจากการผิดพลาดของกล้อง:

en: 1 photo failed to import due to a file or hardware error:
     | %d photos failed to import due to a file or hardware error:
th[0]: %d ภาพถ่ายที่ไม่สามารถนำเข้าได้เนื่องจากแฟ้มหรือฮาร์ดแวร์ผิดพลาด:

en: 1 photo skipped due to user cancel:
     | %d photos skipped due to user cancel:
th[0]: ข้ามภาพถ่าย %d ภาพ เนื่องจากผู้ใช้ยกเลิก:

en: 1 photo successfully imported.
     | %d photos successfully imported.
th[0]: %d ภาพถ่ายถูกนำเข้าเรียบร้อย

en: 1 photo/video failed to import because the photo library folder was not writable:
     | %d photos/videos failed to import because the photo library folder was not writable:
th[0]: การนำเข้าภาพถ่าย/วีดีโอ %d ไฟล์ ล้มเหลว เนื่องจากไม่สามารถเขียนข้อมูลลงไลบรารี่ภาพถ่ายได้

en: 1 photo/video failed to import due to a camera error:
     | %d photos/videos failed to import due to a camera error:
th[0]: มี %d ภาพถ่าย/วิดีโอ ที่ไม่สามารถนำเข้าได้เนื่องจากการผิดพลาดของกล้อง:

en: 1 photo/video failed to import due to a file or hardware error:
     | %d photos/videos failed to import due to a file or hardware error:
th[0]: มี %d ภาพ/วิดีโอ นำเข้าล้มเหลวเนื่องจากความผิดพลาดของไฟล์หรือฮาร์ดแวร์ :

en: 1 photo/video skipped due to user cancel:
     | %d photos/videos skipped due to user cancel:
th[0]: ข้ามภาพถ่ายหรือวิดีโอ %d ภาพ เนื่องจากผู้ใช้ยกเลิก:

en: 1 photo/video successfully imported.
     | %d photos/videos successfully imported.
th[0]: %d ภาพถ่าย/วีดีโอ ถูกนำเข้าเรียบร้อย

en: 1 unsupported photo skipped:
     | %d unsupported photos skipped:
th[0]: %d ภาพที่ไม่รองรับ ข้ามแล้ว:

en: 1 video failed to import because the photo library folder was not writable:
     | %d videos failed to import because the photo library folder was not writable:
th[0]: การนำเข้าวีดีโอ %d ไฟล์ ล้มเหลว เนื่องจากไม่สามารถเขียนข้อมูลลงไลบรารี่ภาพถ่ายได้

en: 1 video failed to import due to a camera error:
     | %d videos failed to import due to a camera error:
th[0]: มี %d วิดีโอที่ไม่สามารถนำเข้าได้เนื่องจากการผิดพลาดของกล้อง:

en: 1 video failed to import due to a file or hardware error:
     | %d videos failed to import due to a file or hardware error:
th[0]: มี %d วิดีโอ นำเข้าล้มเหลวเนื่องจากความผิดพลาดของไฟล์หรือฮาร์ดแวร์ :

en: 1 video successfully imported.
     | %d videos successfully imported.
th[0]: %d วีดีโอถูกนำเข้าเรียบร้อย

en: 1024 x 768 pixels
th: 1024 x 768 พิกเซล

en: 11 x 14 in.
th: 11 x 14 นิ้ว

en: 13 x 18 cm
th: 13 x 18 ซม.

en: 16 images per page
th: 16 ภาพต่อหนึ่งหน้า

en: 16 x 20 in.
th: 16 x 20 นิ้ว

en: 18 x 24 cm
th: 18 x 24 ซม.

en: 2 images per page
th: 2 ภาพต่อหนึ่งหน้า

en: 20 x 30 cm
th: 20 x 30 ซม.

en: 2048 x 1536 pixels
th: 2048 x 1536 พิกเซล

en: 24 Hr
th: 24 ชั่วโมง

en: 24 x 40 cm
th: 24 x 40 ซม.

en: 30 x 40 cm
th: 30 x 40 ซม.

en: 32 images per page
th: 32 ภาพต่อหนึ่งหน้า

en: 4 images per page
th: 4 ภาพต่อหนึ่งหน้า

en: 4 x 6 in.
th: 4 x 6 นิ้ว

en: 4096 x 3072 pixels
th: 4096 x 3072 พิกเซล

en: 5 x 7 in.
th: 5 x 7 นิ้ว

en: 500 x 375 pixels
th: 500 x 375 พิกเซล

en: 6 images per page
th: 6 ภาพต่อหนึ่งหน้า

en: 8 images per page
th: 8 ภาพต่อหนึ่งหน้า

en: 8 x 10 in.
th: 8 x 10 นิ้ว

en: A _new album named:
th: ชื่อใ_หม่ของอัลบั้ม:

en: A fatal error occurred when accessing Shotwell's library.  Shotwell cannot continue.
    
    %s
th: เกิดข้อผิดพลาดอย่างร้ายแรงเมื่อเข้าใช้ไลบรารีของ Shotwell ทำให้ Shotwell ไม่สามารถดำเนินการต่อได้
    
    %s

en: Add Tag "%s"
th: เพิ่มแท็ก "%s"

en: Add Tags
th: เพิ่มแท็ก

en: Add Tags "%s" and "%s"
th: เพิ่มแท็ก "%s" และ "%s"

en: Add _Tags...
th: เพิ่มแ_ท็ก...

en: Adjust
th: ปรับแก้

en: Adjust Date and Time
th: ตั่งค่าวันที่และเวลา

en: Adjust the photo's color and tone
th: ปรับแก้สีและการไล่ระดับของภาพถ่าย

en: Adjust the size of the thumbnails
th: เปลี่ยนขนาดของรูปย่อ

en: Adjusting Date and Time
th: ปรับแก้วันที่และเวลา

en: All + _Rejected
th: ทั้งหมด + _ที่ถูกปฏิเสธ

en: All photo source files are missing.
th: ไม่พบตำแหน่งของแฟ้มภาพถ่ายทั้งหมด

en: An _existing album:
th: อัลบั้มที่มีแล้ว:

en: Artist:
th: ศิลปิน:

en: Auto-importing photos...
th: กำลังนำเข้าภาพถ่ายอัตโนมัติ.

en: Automatically improve the photo's appearance
th: ตกแต่งภาพอัตโนมัติ

en: Back
th: กลับ

en: By Exposure _Date
th: ตามวันที่ถ่าย

en: By _Rating
th: เรียงตามคะแนน

en: By _Title
th: _ตามชื่อ

en: Camera
th: กล้อง

en: Camera error
th: กล้องผิดพลาด

en: Camera make:
th: ผู้ผลิตกล้อง:

en: Camera model:
th: กล้องรุ่น:

en: Cameras
th: กล้อง

en: Change slideshow settings
th: เปลี่ยนแปลงการตั้งค่าการนำเสนอภาพนิ่ง

en: Change the rating of your photo
th: เปลี่ยนการให้คะแนนภาพถ่ายของคุณ

en: Choose <span weight="bold">File %s Import From Folder</span>
th: เลือก <span weight="bold">แฟ้ม %s นำเข้าจากโฟลเดอร์</span>

en: Close _without Saving
th: ปิดโดยไ_ม่บันทึก

en: Close the red-eye tool
th: ปิดเครื่องมือแก้ไขตาแดง

en: Co_py Photos
th: คัดล_อกภาพถ่าย

en: Con_tinue
th: _ต่อไป

en: Connect a camera to your computer and import
th: เชื่อมต่อกล้องกับเครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณและนำเข้า

en: Continue the slideshow
th: นำเสนอภาพนิ่งต่อ

en: Contrast Expansion
th: การขยายความเข้มภาพ

en: Copyright:
th: ลิขสิทธิ์:

en: Create a _new album named:
th: สร้างอัลบั้มใ_หม่ชื่อ:

en: Creating New Event
th: สร้างเหตุการณ์ใหม่

en: Creating album...
th: กำลังสร้างอัลบั้ม...

en: Crop
th: ครอบตัด

en: Crop the photo's size
th: ครอบตัดขนาดภาพถ่าย

en: Crumble
th: ร่วน

en: Current
th: ปัจจุบัน

en: Custom
th: เลือกเอง

en: D_escending
th: จาก_มากไปหาน้อย

en: Database error
th: เกิดข้อผิดพลาดที่ฐานข้อมูล

en: Date:
th: วันที่:

en: Decrease Rating
th: ลดคะแนน

en: Decrease the magnification of the photo
th: ลดขนาดแว่นขยายของภาพถ่าย

en: Decrease the magnification of the thumbnails
th: ลดขนาดของรูปย่อ

en: Decreasing ratings
th: ลดการจัดอันดับ

en: Delete
th: ลบ

en: Delete Tag
th: ลบแท็ก

en: Delete Tag "%s"
th: ลบแท็ก "%s"

en: Delete all photos in the trash
th: ลบทุกภาพถ่ายในถังขยะ

en: Delete this photo from camera? | Delete these %d photos from camera?
th[0]: ต้องการลบภายถ่าย %d นี้ออกจากกล้องหรือไม่?

en: Delete this photo/video from camera? | Delete these %d photos/videos from camera?
th[0]: ลบ %d รูปภาพ/วิดีโอ จากกล้องหรือไม่ ?

en: Delete this video from camera? | Delete these %d videos from camera?
th[0]: ลบ %d วิดีโอจากกล้อง ?

en: Deleting...
th: กำลังลบ...

en: Disk failure
th: ดิสก์ล้มเหลว

en: Disk full
th: ดิสก์เต็ม

en: Display
th: แสดง

en: Display %s
th: แสดง %s

en: Display %s or Better
th: แสดง %s หรือดีกว่า

en: Display basic information for the selection
th: แสดงข้อมูลพื้นฐานของภาพที่เลือก

en: Display each photo's rating
th: แสดงคะแนนของแต่ละภาพถ่าย

en: Display each photo's tags
th: แสดงแต่ละแท็กของภาพ

en: Display extended information for the selection
th: แสดงข้อมูลเพิ่มเติมของแฟ้มที่เลือก

en: Display the title of each photo
th: แสดงชื่อของแต่ละภาพ

en: Drag and drop photos onto the Shotwell window
th: ลากและปล่อยภาพถ่ายลงในหน้าต่างของ Shotwell

en: Duplicate
th: ทำสำเนา

en: Duplicating photos
th: ทำสำเนาภาพถ่าย

en: Duration:
th: ระยะเวลา :

en: E_xtended Information
th: ข้อมูลเ_พิ่มเติม

en: Edit Title
th: แก้ไขชื่อ

en: Empty T_rash
th: ลบข้อมูลใน_ถังขยะ

en: Empty Trash
th: ลบข้อมูลในถังขยะ

en: Emptying Trash...
th: กำลังลบข้อมูลในถังขยะ...

en: Enhance
th: ปรับปรุง

en: Enhancing
th: การปรับปรุง

en: Error while saving to %s: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบันทึกลง %s: %s

en: Even_ts
th: เ_หตุการณ์

en: Event %s
th: เหตุการณ์ %s เรื่อง

en: Events
th: เหตการณ์

en: Everyone
th: ทุกคน

en: Example:
th: ตัวอย่าง :

en: Export
th: ส่งออก

en: Export Photo
th: ภาพถ่ายการส่งออก

en: Export Photo/Video
th: ส่งออก ภาพถ่าย/วิดีโอ

en: Export Photos
th: ส่งออกภาพถ่าย

en: Export Video
th: ส่งออกวิดีโอ

en: Export Videos
th: ส่งออกวีดีโอ

en: Exporting
th: การส่งออก

en: Exposure
th: การเปิดรับแสง

en: Exposure bias:
th: การชดเชยแสง:

en: Exposure time will be shifted backward by
    %d %s, %d %s, %d %s, and %d %s.
th: เวลาถ่ายจะถูกเลื่อนกลับหลังโดย
    %d %s, %d %s, %d %s, and %d %s.

en: Exposure time will be shifted forward by
    %d %s, %d %s, %d %s, and %d %s.
th: เวลาถ่ายจะถูกเลื่อนไปข้างหน้าโดย
    %d %s, %d %s, %d %s, and %d %s.

en: Exposure:
th: เปิดรับแสง:

en: Extended Information
th: ข้อมูลเพิ่มเติม

en: External Editors
th: โปรแกรมแก้ไขภายนอก

en: External _RAW editor:
th: โปรแกรมแก้ไขภาพถ่าย_ดิบภายนอก

en: Fade
th: จางลง

en: Fetching account information...
th: ดึงข้อมูลบัญชีผู้ใช้...

en: Fetching photo information
th: กำลังดึงข้อมูลของภาพถ่าย

en: Fetching preview for %s
th: กำลังดึงภาพตัวอย่างสำหรับ %s

en: File %s already exists.  Replace?
th: แฟ้ม %s มีอยู่แล้ว ต้องการแทนที่หรือไม่?

en: File already exists in database
th: มีแฟ้มนี้ในฐานข้อมูลแล้ว

en: File error
th: เกิดข้อผิดพลาดที่แฟ้ม

en: File size:
th: ขนาดแฟ้ม:

en: Filter Photos
th: กรองภาพถ่าย

en: Find
th: ค้นหา

en: Fit to _Page
th: พอดีกับ_กระดาษ

en: Flag
th: ติดป้าย

en: Flag selected photos
th: ติดป้ายรูปภาพที่เลือก

en: Flagged
th: ถูกติดป้าย

en: Flash:
th: แฟลช:

en: Flip Hori_zontally
th: กลับข้างแนว_นอน

en: Flip Horizontally
th: กลับข้างแนวนอน

en: Flip Verti_cally
th: กลับข้างแนว_ตั้ง

en: Flip Vertically
th: กลับข้างแนวตั้ง

en: Flipping Horizontally
th: กลับด้านแนวนอน

en: Flipping Vertically
th: กลับด้านแนวตั้ง

en: Focal length:
th: ความยาวโฟกัส:

en: Friends & family only
th: เฉพาะเพื่อนและครอบครัว

en: From:
th: จาก:

en: Fulls_creen
th: เ_ต็มหน้าจอ

en: GPS latitude:
th: ละติจูด GPS:

en: GPS longitude:
th: ลองจิจูด GPS:

en: Go to the next photo
th: ไปยังภาพถ่ายถัดไป

en: Go to the previous photo
th: ไปยังภาพถ่ายที่ผ่านมา

en: HD Video (16 : 9)
th: วีดีโอความละเอียดสูง (16 : 9)

en: Height
th: ความสูง

en: Hide photos already imported
th: ซ่อนภาพถ่ายที่นำเข้าแล้ว

en: High (%d%%)
th: สูง (%d%%)

en: Image Settings
th: ตั้งค่าภาพ

en: Import Complete
th: นำเข้าสมบูรณ์

en: Import From Folder
th: นำเข้าจากโฟลเดอร์

en: Import _All
th: นำเข้า_ทั้งหมด

en: Import _Selected
th: นำเข้าที่เ_ลือก

en: Import all the photos into your library
th: นำเข้ารูปภาพทั้งหมดลงในไลบรารี่ของคุณ

en: Import photos from disk to library
th: นำเข้าภาพถ่ายจากดิสก์ไปยังไลบรารี

en: Import the selected photos into your library
th: นำเข้าภาพถ่ายที่เลือกเข้าสู่ไลบรารีของคุณ

en: Import to Library
th: นำเข้าไปยังไลบรารี

en: Imported %s
th: นำเข้า %s แล้ว

en: Imported failed (%d)
th: (%d) นำเข้าล้มเหลว

en: Importing
th: กำลังนำเข้า

en: Importing...
th: กำลังนำเข้า...

en: Increase Rating
th: ให้คะแนน

en: Increase the magnification of the photo
th: เพิ่มขนาดแว่นขยายของภาพถ่าย

en: Increase the magnification of the thumbnails
th: เพิ่มขนาดของรูปย่อ

en: Increasing ratings
th: เพิ่มการจัดอันดับ

en: Invalid pattern
th: รูปแบบไม่ถูกต้อง

en: Items:
th: รายการ:

en: Just me
th: ฉันเท่านั้น

en: L_ist album in public gallery
th: แ_สดงรายการอัลบั้มในแกลเลอรีสาธารณะ

en: Large (2048 pixels)
th: ขนาดใหญ่ (2048 พิกเซล)

en: Last Import
th: นำเข้าล่าสุด

en: Leave _Fullscreen
th: เลิกแสดงแบบเ_ต็มหน้าจอ

en: Leave fullscreen
th: เลิกแสดงแบบเต็มหน้าจอ

en: Library
th: ห้ิองสมุด

en: Library Location
th: ที่ตั้งของไลบรารี

en: Loading Shotwell
th: กำลังโหลด Shotwell

en: Location:
th: สถานที่:

en: Logging in...
th: กำลังเข้าระบบ...

en: Lose changes to %s?
th: ล้มเหลวในการเปลี่ยนเป็น %s?

en: Low (%d%%)
th: ต่ำ (%d%%)

en: Make Key Photo for Event
th: สร้างกุญแจภาพถ่ายของเหตุการณ์

en: Make _Key Photo for Event
th: สร้างกุญแ_จภาพถ่ายของเหตุการณ์

en: Make a duplicate of the photo
th: ทำสำเนาของภาพถ่าย

en: Maximum (%d%%)
th: สูงที่สุด (%d%%)

en: Medium (%d%%)
th: กลาง (%d%%)

en: Medium (1024 x 768 pixels)
th: กลาง (1024 x 768 พิกเซล)

en: Merge
th: รวมภาพ

en: Merging
th: รวมภาพ

en: Metric Wallet (9 x 13 cm)
th: กระเป๋าธนบัตรใหญ่ (9 x 13 ซม.)

en: Missing Files
th: ไม่พบแฟ้ม

en: Modif_y Tags...
th: แก้ไ_ขแท็ก...

en: Modify Tags
th: แก้ไขแท็ก

en: Move Photos
th: ย้ายภาพถ่าย

en: Move Photos to Trash
th: ทิ้งภาพถ่ายลงถังขยะ

en: Move photos to an event
th: ย้ายภาพถ่ายไปยังเหตุการณ์

en: Move the photos to the Shotwell trash
th: ทิ้งภาพถ่ายลงถังขยะของ Shotwell

en: Move the selected photos back into the library
th: ย้ายภาพถ่ายที่เลือกกลับไปยังไลบรารี

en: Moving Photos to New Event
th: ย้ายภาพถ่ายไปยังเหตุการณ์ใหม่

en: Moving Photos to Trash
th: กำลังทิ้งภาพถ่ายลงถังขยะ

en: Name:
th: ชื่อ:

en: New Event
th: เหตุการณ์ใหม่

en: Next
th: ถัดไป

en: Next Photo
th: ภาพถ่ายถัดไป

en: Next photo
th: รูปถัดไป

en: No Event
th: ไม่มีเหตุการณ์

en: No events
th: ไม่มีเหตุการณ์

en: No events found
th: ไม่พบเหตุการณ์

en: No photos or videos imported.
th: ไม่มีรูปภาพหรือวิดีโอที่ถูกนำเข้า

en: No photos/videos
th: ไม่มีรูปภาพ / วิดีโอ

en: No photos/videos found
th: ไม่พบรูปภาพ / วิดีโอ

en: Not a file
th: ไม่ใช่แฟ้ม

en: Not an image file
th: ไม่ใช่แฟ้มรูปภาพ

en: Notecard (3 x 5 in.)
th: กระดาษโน้ต (3 x 5 นิ้ว)

en: One original photo could not be adjusted. | The following original photos could not be adjusted.
th[0]: ภาพดั้งเดิมนี้ไม่สามารถปรับแต่งได้

en: Only _Remove
th: _ลบออกเท่านั้น

en: Only display photos that have not been imported
th: แสดงเฉพาะภาพถ่ายที่ยังไม่นำเข้า

en: Open With RA_W Editor
th: เปิดด้วยโปรแกรมแก้ไขภาพดิบ

en: Open the selected photo's directory in the file manager
th: เปิดไดเรกทอรี่ของภาพถ่ายที่เลทอกในโปรแกรมจัดการแฟ้ม

en: Original Size
th: ขนาดดั้งเดิม

en: Original dimensions:
th: ขนาดดั้งเดิม:

en: Original photo could not be adjusted.
th: ไม่สามารถปรับแต่งภาพดั้งเดิมได้

en: Original size
th: ขนาดดั้งเดิม

en: Original:
th: ดั้งเดิม:

en: Pause
th: หยุด

en: Pause the slideshow
th: หยุดการนำเสนอภาพนิ่ง

en: Photo Manager
th: ตัวจัดการภาพถ่าย

en: Photo Viewer
th: โปรแกรมแสดงภาพถ่าย

en: Photo _size preset:
th: _ขนาดภาพถ่ายที่ตั้งไว้:

en: Photo _size:
th: _ขนาดภาพถ่าย:

en: Photo source file missing: %s
th: ไม่พบตำแหน่งของแฟ้มภาพถ่าย: %s

en: Photos
th: ภาพถ่าย

en: Photos _visible to:
th: แสดงภาพ (_v) เป็น:

en: Photos cannot be exported to this directory.
th: ไม่สามารถส่งออกภาพไปยังไดเรกทอรีนี้

en: Photos cannot be imported from this directory.
th: ไม่สามารถนำเข้าภาพถ่ายจากไดเรกทอรีนี้ได้

en: Photos will appear in:
th: ภาพถ่ายจะปรากฎใน:

en: Pictures
th: ภาพถ่าย

en: Pivot the crop rectangle between portrait and landscape orientations
th: หมุนภาพที่ครอบตัดไปแนวตั้งหรือแนวนอน

en: Play
th: เล่น

en: Play a slideshow
th: แสดงการนำเสนอภาพนิ่ง

en: Please close any other application using the camera.
th: โปรดปิดโปรแกรมอื่นที่กำลังใช้กล้องอยู่

en: Please unmount the camera.
th: โปรดเ_ลิกเมานท์กล้อง

en: Plugins
th: โปรแกรมเสริม

en: Postcard (10 x 15 cm)
th: ไปรษณียบัตร (10 x 15 ซม.)

en: Preparing for upload
th: กำลังเตรียมการอัพโหลด

en: Preparing to auto-import photos...
th: กำลังเตรียมการนำเข้าภาพถ่ายอัตโนมัติ...

en: Preparing to import...
th: กำลังเตรียมการนำเข้า...

en: Previous Photo
th: ภาพถ่ายที่แล้ว

en: Previous photo
th: รูปที่แล้ว

en: Print image _title
th: พิมพ์_ชื่อภาพถ่าย

en: Print the photo to a printer connected to your computer
th: พิมพ์ภาพถ่ายกับคอมพิวเตอร์ที่เชื่อต่อกับเครื่องนี้

en: Printing...
th: กำลังพิมพ์ ...

en: Private
th: ส่วนตัว

en: Pu_blish...
th: เ_ผยแพร่...

en: Publish
th: เผยแพร่

en: Publish Photos
th: เผยแพร่ภาพถ่าย

en: Publish Photos and Videos
th: เผยแพร่ภาพถ่ายและวีดีโอ

en: Publish Videos
th: เผยแพร่วิดีโอ

en: Publish photos _to:
th: เผยแพร่ภาพถ่ายไ_ปยัง:

en: Publish photos and videos _to
th: เผยแพร่ภาพถ่ายและวีดีโอไ_ปที่

en: Publish to an e_xisting album:
th: เผยแพร่ไปที่อัลบั้ม_ที่มีแล้ว:

en: Publish to various websites
th: เผยแพร่ลงเว็บไซต์ต่างๆ

en: Publish videos _to
th: เผยแพร่วิดีโอไ_ปที่

en: RAW Photos
th: ภาพถ่ายดิบ

en: RAW photos
th: ภาพถ่ายดิบ

en: R_emove From Library
th: _ลบออกจากไลบรารี

en: R_ename imported files to lowercase
th: เ_ปลี่ยนชื่อ ไฟล์ที่นำเข้าไปเป็นตัวพิมพ์เล็ก

en: Rate %s
th: %s คะแนน

en: Rate Unrated
th: เลิกให้คะแนน

en: Rating
th: การให้คะแนน

en: Re_name Event...
th: เ_ปลี่ยนชื่อเหตุการณ์

en: Re_name Tag "%s"...
th: เ_ปลี่ยนขื่อแท็ก "%s"...

en: Re_vert External Edit
th: _กลับไปใช้โปรแกรมแก้ไขภายนอก

en: Re_vert to Original
th: _คืนกลับค่าดั้งเดิม

en: Recommended (1600 x 1200 pixels)
th: แนะนำ (1600 x 1200 พิกเซล)

en: Red-eye
th: ตาแดง

en: Redo
th: ทำซ้ำ

en: Reduce or eliminate any red-eye effects in the photo
th: ลดหรือลบลักษณะตาแดงในภาพถ่าย

en: Remove From Library
th: ลบออกจากไลบรารี

en: Remove Photo From Library
th: ลบภาพถ่ายจากไลบรารี

en: Remove Tag "%s" From Photo
th: ลบแท็ก "%s" จากภาพถ่าย

en: Remove Tag "%s" From _Photo
th: ลบแท็ก "%s" จาก_ภาพถ่าย

en: Remove any ratings
th: ลบการให้คะแนนทั้งหมด

en: Remove any red-eye effects in the selected region
th: ลบลักษณะตาแดงในส่วนที่เลือก

en: Remove the selected photos from the library
th: ลบภาพถ่ายที่เลือกออกจากไลบรารี

en: Remove the selected photos from the trash
th: ลบรูปภาพที่เลือกไปที่ถังขยะ

en: Removing Event
th: ลบเหตุการณ์

en: Removing Photo From Library
th: ลบภาพถ่ายจากไลบรารี

en: Removing duplicated photos
th: ลบภาพถ่ายที่ซ้ำ

en: Removing photos/videos from camera
th: กำลังลบ รูปภาพ/วิดีโอ ออกจากกล้อง ?

en: Rename Event
th: เปลี่ยนชื่อเหตุการณ์

en: Rename Tag "%s" to "%s"
th: เปลี่ยนชื่อแท็กจาก "%s" เป็น "%s"

en: Replace _All
th: แทนที่ทั้ง_หมด

en: Reset Colors
th: ตั้งค่าสีใหม่

en: Reset all color adjustments to original
th: คืนค่าสีที่ถูกปรับแต่งสู่ค่าดั้งเดิม

en: Restore Photos from Trash
th: กู้คืนภาพถ่ายจากถังขยะ

en: Restore the photos back to the Shotwell library
th: กู้คืนภาพถ่ายกลับไปยังไลบราลีของ Shotwell

en: Restoring Photos From Trash
th: กำลังกู้คืนภาพถ่ายจากถังขยะ

en: Restoring previous rating
th: เรียกคืนคะแนนก่อนหน้านี้

en: Return to current photo dimensions
th: กลับไปใช้ขนาดภาพถ่ายปัจจุบัน

en: Revert External E_dits
th: กลับไปใช้โปรแกรมแ_ก้ไขภายนอก

en: Revert to Original
th: คืนกลับค่าดั้งเดิม

en: Revert to the master photo
th: คืนกลับเป็นภาพต้นแบบ

en: Reverting
th: คืนค่าเดิม

en: Rotate
th: หมุน

en: Rotate Left
th: หมุนไปทางซ้าย

en: Rotate Right
th: หมุนไปทางขวา

en: Rotate _Left
th: หมุนไป_ทางซ้าย

en: Rotate _Right
th: หมุนไปทาง_ขวา

en: Rotate the photos left
th: หมุนภาพถ่ายไปทางซ้าย

en: Rotating
th: หมุนภาพ

en: Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
th: พิมพ์ '%s --help' เพื่อแสดงตัวเลือกบรรทัดคำสั่งทั้งหมด

en: SD Video (4 : 3)
th: วีดีโอทั่วไป(4 : 3)

en: Saturation
th: ความอิ่มตัว

en: Saturation:
th: ความเข้มสี:

en: Save As
th: บันทึกเป็น

en: Save _As...
th: บันทึกเ_ป็น...

en: Save photo
th: บันทึกภาพถ่าย

en: Save photo with a different name
th: บันทึกภาพถ่ายเป็นชื่ออื่น

en: Screen
th: หน้าจอ

en: Select _All
th: เ_ลือกทั้งหมด

en: Select all items
th: เลือกทั้งหมด

en: Send To
th: ส่งไป

en: Send _To...
th: ส่งไ_ป ...

en: Set Rating
th: ตั้งค่าคะแนน

en: Set as _Desktop Background
th: ตั้งเป็นภาพพื้นหลังของ_พื้นโต๊ะ

en: Set rating to %s
th: ตั้งคะแนนเป็น %s

en: Set selected image to be the new desktop background
th: ตั้งรูปภาพที่เลือกเป็นภาพพื้นหลังของพื้นโต๊ะ

en: Set the crop for this photo
th: ตั้งการครอบตัดภาพถ่ายนี้

en: Setting Photos to Previous Event
th: ตั้งค่าภาพถ่ายลงในเหตุการณ์ก่อนหน้า

en: Setting as rejected
th: ตั้งค่าเป็นถูกปฏิเสธ

en: Setting as unrated
th: ตั้งเป็นยังไม่ได้ให้คะแนน

en: Setting rating to %s
th: ตั้งค่าคะแนนเป็น %s

en: Settings
th: ตั้งค่า

en: Shadows
th: เงา

en: Shadows:
th: เงา:

en: Shotwell is configured to import photos to your home directory.
th: Shotwell ถูกตั้งค่าให้นำเข้าถาพถ่ายลงในไดเรกทอรีบ้านของคุณ

en: Shotwell needs to unmount the camera from the filesystem in order to access it.  Continue?
th: Shotwell ต้องการเลิกเมานท์กล้องจากระบบแฟ้มก่อนเพื่อใช้กล้อง ต้องการทำต่อหรือไม่?

en: Show all photos
th: แสดงภาพถ่ายทั้งหมด

en: Show all photos, including rejected
th: แสดงภาพถ่ายทั้งหมด รวมถึงที่ถูกปฏิเสธ

en: Show in File Mana_ger
th: แสดงในโปรแกรม_จัดการแฟ้ม

en: Size:
th: ขนาด:

en: Slide
th: ภาพนิ่ง

en: Slideshow
th: การนำเสนอภาพนิ่ง

en: Small (640 x 480 pixels)
th: เล็ก (640 x 480 พิกเซล)

en: Software:
th: ซอฟต์แวร์:

en: Sort _Events
th: เรียงลำดับเ_หตุการณ์

en: Sort _Photos
th: เ_รียงภาพถ่าย

en: Sort photos by exposure date
th: เรียงตามวันที่ถ่าย

en: Sort photos by rating
th: เรียงภาพถ่ายตามคะแนน

en: Sort photos by title
th: เรียงภาพถ่ายตามชื่อ

en: Sort photos in a descending order
th: เรียงภาพถ่ายจากมากไปหาน้อย

en: Sort photos in an ascending order
th: เรียงภาพถ่ายจากน้อยไปหามาก

en: Square
th: จตุรัส

en: Standard (720 pixels)
th: ขนาดมาตรฐาน (720 พิกเซล)

en: Stop importing photos
th: หยุดการนำเข้าภาพถ่าย

en: Success
th: สำเร็จ

en: TIFF
th: รูปแบบ TIFF

en: Ta_gs
th: แ_ท็ก

en: Tag Photo as "%s"
th: ใส่แท็กภาพถ่ายเป็น "%s"

en: Tag the selected photo as "%s"
th: ใส่แท็กภาพถ่ายที่เลือกเป็น "%s"

en: Tags
th: แท็ก

en: Tags (separated by commas):
th: แท็ก (คั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค):

en: Temperature
th: อุณหภูมิ

en: Temperature:
th: อุณหภูมิ:

en: Testing connection to Facebook...
th: กำลังทดสอบการเชื่อมต่อกับ Facebook...

en: The camera is locked by another application.  Shotwell can only access the camera when it's unlocked.  Please close any other application using the camera and try again.
th: กล้องถูกล็อกโดยโปรแกรมอื่น Shotwell จะสามารถเข้าใช้ได้เมื่อกล้องไม่ถูกล็อกเท่านั้น โปรดปิดโปรแกรมอื่นที่กำลังใช้งานกล้องอยู่และลองใหม่

en: The selected photos were successfully published.
th: ภาพถ่ายที่เลือกเผยแพร่เสร็จเรียบร้อย

en: This will destroy all changes made to the external file.  Continue? | This will destroy all changes made to %d external files.  Continue?
th[0]: การกระทำนี้จะยกเลิกการเปลี่ยนแปลงทั้งหมดของ %d แฟ้มภายนอก ต้องการทำต่อหรือไม่?

en: This will remove the photo from your Shotwell library.  Would you also like to move the file to your desktop trash?
    
    This action cannot be undone. | This will remove %d photos from your Shotwell library.  Would you also like to move the files to your desktop trash?
    
    This action cannot be undone.
th[0]: นี่จะเป็นการลบภาพถ่าย %d จากไลบรารีของ Shotwell คุณต้องการลบแฟ้มเหล่านี้ลงถังขยะหรือไม่?
    
    การกระทำนี้ไม่สามารถเรียกคืนได้

en: This will remove the tag "%s" from one photo.  Continue? | This will remove the tag "%s" from %d photos.  Continue?
th[0]: นี่จะเป็นการลบแท็ก "%s" จากภาพ %d ต้องการทำต่อไปหรือไม่?

en: Time Adjustment Error
th: การปรับแก้เวลาผิดพลาด

en: Time adjustments could not be undone on the following photo file. | Time adjustments could not be undone on the following photo files.
th[0]: ไม่สามารถบันทึกการตั้งค่าเวลากับภาพนี้

en: Time:
th: เวลา:

en: Tint
th: การย้อมสี

en: Tint:
th: การย้อมสี:

en: Title:
th: ชื่อ:

en: To get started, import photos in any of these ways:
th: สำหรับการเริ่มต้น คุณสามารถนำเข้าภาพถ่ายได้ด้วยวิธีการดังนี้:

en: To try publishing to another service, select one from the above menu.
th: เพื่อทดลองเผยแพร่โดยใช้บริการอื่น ให้เลือกจากเมนูด้านบน

en: To:
th: ถึง:

en: Today
th: วันนี้

en: Trash
th: ถังขยะ

en: Trash is empty
th: ถังขยะว่างเปล่า

en: Type
th: ประเภท

en: Un_flag
th: เลิกติด_ป้าย

en: Unable to create data directory %s: %s
th: ไม่สามารถสร้างไดเรกทอรีข้อมูล %s : %s

en: Unable to create data subdirectory %s: %s
th: ไม่สามารถสร้างไดเรกทอรีข้อมูลย่อย %s : %s

en: Unable to create temporary directory %s: %s
th: ไม่สามารถสร้างไดเรกทอรีชั่วคราว %s :%s

en: Unable to decode file
th: ไม่สามารถถอดรหัสแฟ้มได้

en: Unable to display help: %s
th: ไม่สามารถแสดงวิธีใช้: %s

en: Unable to duplicate one photo due to a file error | Unable to duplicate %d photos due to file errors
th[0]: ไม่สามารถสำเนาภาพถ่าย %d เนื่องจากแฟ้มเกิดความผิดพลาด

en: Unable to export %s: %s
th: ไม่สามารถส่งออก %s: %s

en: Unable to export background to %s: %s
th: ไม่สามารถส่งออกพื้นหลังเป็น %s: %s

en: Unable to export the following photo due to a file error.
th: ไม่สามารถส่งออกภาพที่เลือกเนื่องจากแฟ้มเกิดความผิดภาพ

en: Unable to fetch previews from the camera:
    %s
th: ไม่สามารถดึงภาพตัวอย่างจากกล้อง:
    %s

en: Unable to launch editor: %s
th: ไม่สามารถเปิดโปรแกรมภายนอก: %s

en: Unable to lock camera: %s
th: ไม่สามารถล็อคกล้อง: %s

en: Unable to open in file manager: %s
th: ไม่สามารถเปิดในโปรแกรมจัดการแฟ้ม: %s

en: Unable to open/create photo database %s: error code %d
th: ไม่สามารถเปิดหรือสร้างฐานข้อมูลภาพถ่าย %s ได้ :รหัสความผิดพลาด %d

en: Unable to print photo:
    
    %s
th: ไม่สามารถพิมพ์ภาพถ่าย:
    
    %s

en: Unable to rename tag to "%s" because the tag already exists.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อแท็กเป็น "%s" เนื่องจากมีแท็กนี้แล้ว

en: Unable to unmount camera.  Try unmounting the camera from the file manager.
th: ไม่สามารถยกเลิกการเชื่อมต่อกับกล้องได้ ลองยกเลิกการเชื่อมต่อกล้องโดยใช้โปรแกรมจัดการแฟ้ม

en: Unconstrained
th: โดยไม่มีข้อจำกัด

en: Undated
th: เลิกตั้งวันที่

en: Undo
th: เรียกคืน

en: Undoing Date and Time Adjustment
th: เลิกการปรับแก้วันที่และเวลา

en: Undoing Enhance
th: เรียกคืนการปรับปรุง

en: Undoing Flip Horizontally
th: เรียกคืนการพลิกกลับภาพแนวนอน

en: Undoing Flip Vertically
th: เรียกคืนการพลิกกลับภาพแนวตั้ง

en: Undoing Revert
th: เรียกคืนการคืนค่าเดิม

en: Undoing Rotate
th: เรียกคืนการหมุนภาพ

en: Unflag
th: เลิกติดป้าย

en: Unflag selected photos
th: เลิกติดป้ายภาพถ่ายที่เลือก

en: Unmerging
th: เรียกคืนการรวมภาพ

en: Unmounting...
th: กำลังเลิกเมานท์...

en: Unsupported file format
th: ไม่สนับสนุนแฟ้มรูปแบบนี้

en: Updating library...
th: กำลังปรับปรุงไลบรารี่ ...

en: Uploading %d of %d
th: กำลังอัพโหลด %d จาก %d

en: Use a _standard size:
th: ใช้ขนาด_มาตรฐาน:

en: Use a c_ustom size:
th: เ_ลือกขนาดเอง:

en: User aborted import
th: ผู้ใช้ยกเลิกการนำเข้า

en: Videos
th: วิดีโอ

en: Visit the Yorba web site
th: เยี่ยมชมเว็บไซต์ Yorba

en: Wallet (2 x 3 in.)
th: กระเป๋าธนบัตร (2 x 3 นิ้ว)

en: Welcome to Shotwell!
th: ยินดีต้อนรับสู่ Shotwell!

en: Welcome!
th: ยินดีต้อนรับ!

en: Where would you like to publish the selected photos?
th: คุณต้องการเผยแพร่รูปภาพที่เลือกไว้หรือไม่?

en: Width
th: ความก้าง

en: Width or height
th: ความกว้างหรือความสูง

en: Year%sMonth
th: ปี%sเดือน

en: Year%sMonth%sDay
th: ปี%sเดือน%sวัน

en: Year%sMonth-Day
th: ปี%sเดือน-วัน

en: Year-Month-Day
th: ปี-เดือน-วัน

en: Yesterday
th: เมื่อวาน

en: You are logged into Facebook as %s.
th: คุณเข้าสู่ Facebook เป็น %s

en: You are logged into Flickr as %s.
th: คุณเข้าระบบของ Flickr เป็น %s

en: You are logged into Picasa Web Albums as %s.
th: คุณเข้าใช้ Picasa Web Albums เป็น %s

en: You are not currently logged into Facebook.
    
    If you don't yet have a Facebook account, you can create one during the login process. During login, Shotwell Connect may ask you for permission to upload photos and publish to your feed. These permissions are required for Shotwell Connect to function.
th: คุณยังไม่ได้เข้าระบบของ Facebook
    
    ถ้ายังไม่มีบัญชีผู้ใช้ของ Facebook คุณสามารถสร้างบัญชีผู้ใช้ได้ในขั้นตอนเข้าระบบ เมื่อเข้าระบบแล้ว Shotwell จะขออนุญาตอัปโหลดภาพและเผยแพร่ลงกระดานข้อความของคุณ โดยต้องการการอนุญาตเพื่อใช้งาน Shotwell Connect

en: You have already logged in and out of Facebook during this Shotwell session.
    To continue publishing to Facebook, quit and restart Shotwell, then try publishing again.
th: คุณเคยเข้าและออกระบบของ Facebook โดยใช้วาระของ Shotwell
    เพื่อเผยแพร่ภาพถ่ายลง Facebook ให้ปิดและเปิด Shotwell ใหม่แล้วลองเผยแพร่ภาพถ่ายอีกครั้ง

en: You have already logged in and out of Flickr during this Shotwell session.
    To continue publishing to Flickr, quit and restart Shotwell, then try publishing again.
th: คุณเคยเข้าใช้ Flickr โดยผ่านวาระ Shotwell แล้ว
    ปิดแล้วเปิด Shotwell ใหม่ แล้วลองเผยแพร่ลง Flickr อีกครั้ง

en: Your Flickr Pro account entitles you to unlimited uploads.
th: บัญชีผู้ใช้ Flikr Pro ของคุณสามารถอัปโหลดได้ไม่จำกัด

en: Your free Flickr account limits how much data you can upload per month.
    This month, you have %d megabytes remaining in your upload quota.
th: บัญชีผู้ใช้ Flickr แบบฟรีของคุณจำกัดการอัปโหลดข้อมูลต่อเดือน
    ในเดือนนี้ คุณเหลือโควต้าในการอัปโหลด %d เมกะไบต์

en: Zoom _100%
th: ขยาย _100%

en: Zoom _200%
th: ขยาย _200%

en: Zoom _In
th: แสดง_ขยาย

en: Zoom _Out
th: แสดง_ย่อ

en: Zoom the photo to fit on the screen
th: ปรับมุมมองภาพพอดีหน้าจอ

en: [FILE]
th: [แฟ้ม]

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: _Adjust
th: _ปรับแก้

en: _Adjust Date and Time...
th: _ตั้งค่าวันที่และเวลา...

en: _All Photos
th: _ภาพถ่ายทั้งหมด

en: _Ascending
th: จาก_น้อยไปหามาก

en: _Autosize:
th: ขนาด_อัตโนมัติ

en: _Background:
th: _พื้นหลัง :

en: _Basic Information
th: ข้อมูล_พื้นฐาน

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Close
th: _ปิด

en: _Contents
th: เ_นื้อหา

en: _Crop
th: _ครอบตัด

en: _Decrease
th: _ลดลง

en: _Delay:
th: _หน่วงเวลา:

en: _Delete
th: _ลบ

en: _Delete Tag "%s"
th: _ลบแท็ก "%s"

en: _Don't show this message again
th: ไ_ม่ต้องแสดงข้อความนี้อีก

en: _Duplicate
th: ทำ_สำเนา

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _Enhance
th: _ปรับปรุง

en: _Export...
th: _ส่งออก...

en: _File
th: แ_ฟ้ม

en: _Filter Photos
th: _กรองภาพถ่าย

en: _Find
th: _ค้นหา

en: _Find...
th: _ค้นหา...

en: _Flag
th: ติด_ป้าย

en: _Format:
th: รู_ปแบบ:

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Import
th: _นำเข้า

en: _Import From Folder...
th: _นำเข้าจากโฟลเดอร์...

en: _Import in Place
th: _นำเข้าสถานที่

en: _Import photos from your %s folder
th: _นำเข้าภาพถ่ายจาก %s โฟลเดอร์ของคุณ

en: _Import photos to:
th: _นำเข้าภาพถ่ายไปที่:

en: _Increase
th: _เพิ่มขึ้น

en: _Keep
th: เ_ก็บไว้

en: _Login
th: เ_ข้าระบบ

en: _Logout
th: _ออกจากระบบ

en: _Match photo aspect ratio
th: _สัดส่วนภาพที่ตรงกัน

en: _Merge Events
th: _รวมเหตุการณ์

en: _Modify original file
th: แ_ก้ไขแฟ้มดั้งเดิม

en: _Move to Trash
th: ทิ้งลงถังขยะ

en: _New Event
th: เหตุการณ์ใ_หม่

en: _Next Photo
th: ภาพถ่าย_ถัดไป

en: _Output photo at:
th: ส่งผล_ลัพธ์ไปที่:

en: _Pattern:
th: _รูปแบบ :

en: _Photo
th: _ภาพถ่าย

en: _Photos
th: _ภาพถ่าย

en: _Preferences
th: _ปรับแต่ง

en: _Previous Photo
th: ภาพถ่ายที่แ_ล้ว

en: _Print...
th: _พิมพ์...

en: _Publish
th: เ_ผยแพร่

en: _Quality:
th: คุ_ณภาพ:

en: _Quit
th: _ออก

en: _Ratings
th: ให้_คะแนน

en: _Red-eye
th: _ตาแดง

en: _Redo
th: _ทำซ้ำ

en: _Rejected
th: ถูก_ปฏิเสธ

en: _Remove
th: _ลบ

en: _Replace
th: แ_ทนที่

en: _Reset
th: _ตั้งค่าใหม่

en: _Restore
th: กู้_คืน

en: _Save
th: _บันทึก

en: _Save a Copy
th: _บันทึกเป็นสำเนา

en: _Scaling constraint:
th: ข้อจำกัดมาตร_ส่วน:

en: _Set Rating
th: _ตั้งค่าคะแนน

en: _Skip
th: _ข้าม

en: _Stop Import
th: _หยุดการนำเข้า

en: _Titles
th: _ชื่อ

en: _Trash File | _Trash Files
th[0]: แฟ้มใน_ถังขยะ

en: _Undo
th: เ_รียกคืน

en: _Unmount
th: เ_ลิกเมานท์

en: _Unrated
th: เ_ลิกให้คะแนน

en: _View
th: มุ_มมอง

en: black
th: สีดำ

en: cm
th: ซม.

en: day | days
th[0]: วัน

en: hour | hours
th[0]: ชั่วโมง

en: in.
th: นิ้ว

en: is
th: -

en: minute | minutes
th[0]: นาที

en: modified
th: ปรับเปลี่ยน

en: period of time
th: ระยะเวลา

en: pixels per inch
th: พิกเซลต่อนิ้ว

en: second | seconds
th[0]: วินาที

en: seconds
th: วินาที

en: white
th: สีขาว
