XSANE 0.96 - en to vi translation catalogue (523 entries)

en: (no name)
vi: (không tên)

en: (none)
vi: (không)

en: *** PROGRAM ABORTED ***
vi: *** HỦY BỎ CHƯƠNG TRÌNH ***

en: 16 bit output formats:
vi: Định dạng đầu ra 16 bit:

en: 8 bit output formats:
vi: Định dạng đầu ra 8 bit:

en: <Toolbox>/File/Acquire/XSane:
vi: <Hộp công cụ>/Tập tin/Nhận từ/XSane:

en: <Toolbox>/File/Acquire/XSane: Device dialog...
vi: <Hộp công cụ>/Tập tin/Nhận từ/XSane: Thoại thiết bị...

en: <Toolbox>/Xtns/XSane/
vi: <Hộp công cụ>/Xtns/XSane/

en: <Toolbox>/Xtns/XSane/Device dialog...
vi: <Hộp công cụ>/Xtns/XSane/Thoại thiết bị...

en: About
vi: Giới thiệu

en: About XSane
vi: Giới thiệu XSane

en: About translation
vi: Giới thiệu dịch thuật

en: Accept
vi: Đồng ý

en: Access to resource has been denied
vi: Truy cập đến nguồn bị từ chối

en: Acquire preview
vi: Quét xem trước

en: Acquire preview scan <Alt-p>
vi: Quét để Xem Trước <Alt-p>

en: Add medium definition
vi: Bổ sung định nghĩa phương tiện

en: Add printer
vi: Thêm máy in

en: Add selected preview area to batch list
vi: Thêm vùng xem trước được chọn vào danh sách batch

en: Add selection for batch scan
vi: Thêm phần chọn cho quét batch

en: Add selection to list
vi: Thêm việc chọn vào danh sách

en: Additional gamma value for blue component for photocopy
vi: Giá trị gamma thêm cho thành phần màu xanh da trời cho photocopy

en: Additional gamma value for green component for photocopy
vi: Giá trị gamma thêm cho thành phần màu xanh lá cây cho photocopy

en: Additional gamma value for photocopy
vi: Giá trị gamma thêm cho photocopy

en: Additional gamma value for red component for photocopy
vi: Giá trị gamma thêm cho thành phần màu đỏ cho photocopy

en: Advanced options
vi: Tùy chọn nâng cao

en: Agfa negative
vi: Âm bản Agfa

en: Agfa negative HDC 100
vi: Âm bản Agfa HDC 100

en: Agfa negative XRG 200-4
vi: Âm bản Agfa XRG 200-4

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Area name:
vi: Tên vùng:

en: Aspect ratio of selection
vi: Tỷ lệ cạnh của vùng chọn

en: Attachments:
vi: Đính kèm:

en: Authorization required for
vi: Yêu cầu chấp thuận giấy phép cho

en: Autocorrect colors
vi: Tự động hiệu chỉnh màu

en: Autoenhance gamma
vi: Tự động cải thiện gamma

en: Available backends
vi: Backend hiện có

en: Available devices:
vi: Thiết bị hiện có:

en: Backend doc
vi: Tài liệu backend

en: Backend requests plain-text password
vi: Backend yêu cầu mật khẩu dạng văn bản đơn thuần

en: Backend sends more image data than it defined in parameters
vi: Backend gửi nhiều dữ liệu ảnh hơn chỉ định trong tham số

en: Bind scale
vi: Giới hạn cân chỉnh

en: Bit depth:
vi: Độ sâu bit:

en: Blur
vi: Làm mờ

en: Blur image
vi: Làm mờ ảnh

en: Blur radius:
vi: Làm mờ theo bán kính:

en: Bluring image
vi: Đang làm mờ ảnh

en: Bottom offset
vi: Offset đáy

en: Bottom offset from the edge of the paper to the printable area
vi: Offset đáy từ mép giấy đến vùng in được

en: Bottom offset from the edge of the paper to the usable area for postscript files
vi: Đáy offset từ mép giấy đến vùng sử dụng cho tập tin postscript

en: Browse
vi: Duyệt

en: Browse for image filename
vi: Duyệt tên tập tin ảnh

en: Browse for temporary directory
vi: Duyệt tìm thư mục tạm

en: CCITT 1D Huffman compression
vi: Nén CCITT 1D Huffman

en: Can't handle depth
vi: Không thể xử lý độ sâu

en: Cancel
vi: Bỏ qua

en: Cancel preview
vi: Thôi xem trước

en: Cancel preview scan <Alt-ESC>
vi: Thôi quét Xem Trước <Alt-Esc>

en: Cancel scan <ESC>
vi: Thôi quét <Esc>

en: Change directory
vi: Đổi thư mục

en: Change gamma value when autoenhancement button is pressed
vi: Thay đổi giá trị gamma khi nhấn nút tự động cải thiện

en: Child process error
vi: Lỗi tiến trình con

en: Click at position to zoom to
vi: Nhấp chuột tại vị trí để phóng

en: Clone
vi: Sao chép

en: Clone image
vi: Sao ảnh

en: Cloning image
vi: Đang sao ảnh

en: Close
vi: Đóng

en: Command:
vi: Lệnh:

en: Continue at your own risk
vi: Tiếp tục với rủi ro

en: Converting image
vi: Đang chuyển đổi ảnh

en: Copy
vi: Sao chép

en: Copy number option:
vi: Đặt số bản sao:

en: Could not create faxproject
vi: Không thể tạo dự án fax

en: Create project
vi: Tạo dự án

en: DIN A3 land.
vi: DIN A3 ngang

en: DIN A3 port.
vi: DIN A3 dọc

en: DIN A4 land.
vi: DIN A4 ngang

en: DIN A4 port.
vi: DIN A4 dọc

en: DIN A5 land.
vi: DIN A5 ngang

en: DIN A5 port.
vi: DIN A5 dọc

en: Define Keyword that is used to mark progress information
vi: Định ra từ khóa dùng để đánh dấu thông tin tiến trình

en: Define a name for the selection of this definition
vi: Đặt tên cho việc chọn định nghĩa này

en: Define image position for printing
vi: Định ra vị trí ảnh để in

en: Define the way XSane shall handle the threshold option
vi: Định nghĩa cách để XSane xử lý tùy chọn ngưỡng

en: Delete active medium
vi: Xóa phương tiện hoạt động

en: Delete image
vi: Xóa ảnh

en: Delete item
vi: Xóa mục

en: Delete page
vi: Xóa trang

en: Delete preview image cache
vi: Xóa cache ảnh xem trước

en: Delete printer
vi: Xóa máy in

en: Delete project
vi: Xóa dự án

en: Delete selected area from batch list
vi: Xóa vùng được chọn khỏi danh sách batch

en: Despeckle
vi: Xóa vết đốm

en: Despeckle image
vi: Xóa vết đốm ảnh

en: Despeckle radius:
vi: Xóa vết lốm đốm theo bán kính:

en: Despeckling image
vi: Đang xóa lốm đốm ảnh

en: Device busy
vi: Thiết bị đang bận

en: Device:
vi: Thiết bị:

en: Directory permissions
vi: Quyền hạn cho thư mục

en: Discard all images
vi: Bỏ mọi ảnh

en: Discard image
vi: Bỏ ảnh

en: Display
vi: Hiển thị

en: Display mode: show histogram with lines instead of pixels <Alt-m>
vi: Chế độ hiển thị: hiển thị bảng kê theo dòng thay vì pixel <Alt-m>

en: Do color correction after preview scan has finished
vi: Hiệu chỉnh màu sau khi kết thúc việc quét xem trước

en: Do not close
vi: Không đóng

en: Document feeder jammed
vi: Khay cấp tài liệu bị kẹt

en: Document feeder out of documents
vi: Khay cấp tài liệu không chứa tài liệu

en: Edit
vi: Hiệu chỉnh

en: Edit image
vi: Hiệu chỉnh ảnh

en: Edit medium definition
vi: Biên soạn định nghĩa phương tiện

en: Empty batch list
vi: Xóa nội dung danh sách batch

en: End User License Agreement
vi: Chấp thuận giấy phép của người dùng (EULA)

en: End of file reached
vi: Đến cuối tập tin

en: Enhanced image
vi: Ảnh cải thiện

en: Enhancement
vi: Cải thiện

en: Enter command to be executed in copy mode (e.g. "lpr")
vi: Nhập lệnh thực thi trong chế độ sao chép (VD:  "lpr")

en: Enter command to be executed in fax mode
vi: Nhập lệnh thực thi trong chế độ Fax

en: Enter command to be executed to view a fax
vi: Nhập lệnh thực thi để xem Fax

en: Enter name for new medium definition
vi: Nhập tên cho định nghĩa phương tiện mới

en: Enter name for new preset area
vi: Nhập tên cho vùng định trước mới

en: Enter new name for faxpage
vi: Nhập tên mới cho trang Fax

en: Enter new name for medium definition
vi: Nhập tên mới cho định nghĩa phương tiện

en: Enter new name for preset area
vi: Nhập tên mới cho vùng định trước

en: Enter option for copy numbers
vi: Nhập số lượng bản sao

en: Enter option to specify fine mode (high resolution)
vi: Nhập tùy chọn để định ra chế độ tinh xảo (độ phân giải cao)

en: Enter option to specify normal mode (low resolution)
vi: Nhập tùy chọn để định ra chế độ bình thường (độ phân giải thấp)

en: Enter option to specify postscript files following
vi: Nhập tùy chọn để định ra tập tin postscript sau đây

en: Enter option to specify receiver
vi: Nhập tùy chọn để chỉ ra người nhận

en: Enter receiver phone number or address
vi: Nhập số điện thoại hay địa chỉ người nhận

en: Error
vi: Lỗi

en: Error during device I/O
vi: Lỗi I/O thiết bị

en: Error during read:
vi: Lỗi khi đọc:

en: Error during save:
vi: Lỗi khi lưu:

en: Error obtaining option count
vi: Lỗi khi đạt tới số tùy chọn

en: Error while loading device settings:
vi: Lỗi khi nạp thiết lập của thiết bị:

en: Failed to allocate image memory:
vi: Không cấp phát bộ nhớ được cho ảnh:

en: Failed to change working directory to
vi: Không đổi được thư mục hoạt động thành

en: Failed to create file:
vi: Không tạo được tập tin:

en: Failed to determine home directory:
vi: Không xác định được thư mục home:

en: Failed to execute documentation viewer:
vi: Không thực thi được trình xem tài liệu:

en: Failed to execute fax command:
vi: Không thực thi được lệnh Fax:

en: Failed to execute fax viewer:
vi: Không thực thi được trình xem Fax:

en: Failed to execute netscape!
vi: Không thực thi được Netscape!

en: Failed to execute printercommand:
vi: Không thực thi được lệnh máy in:

en: Failed to get parameters:
vi: Không nhận được tham số:

en: Failed to obtain value of option
vi: Không đạt tới được giá trị tùy chọn

en: Failed to open
vi: Không mở được

en: Failed to open device
vi: Không mở được thiết bị

en: Failed to open pipe for executing printercommand
vi: Không mở được pipe để thực thi lệnh máy in

en: Failed to set value of option
vi: Không đặt được giá trị tùy chọn

en: Failed to start scanner:
vi: Không chạy được máy quét:

en: Fax is queued
vi: Fax được xếp hàng

en: File
vi: Tệp

en: File %s already exists
vi: Tập tin %s tồn tại rồi

en: File %s does not exist
vi: Tập tin %s không tồn tại

en: File %s is not a postscript file
vi: Tập tin %s không phải dạng postscript

en: File:
vi: Tập tin:

en: Filename counter length
vi: Độ dài bộ đếm tên tập tin

en: Filename counter underrun
vi: Chạy dưới bộ đếm tên tập tin

en: Filename for scanned image
vi: Tên tập tin cho ảnh đã quét

en: Filename too long
vi: Tên tập tin quá dài

en: Filters
vi: Trình lọc

en: Fine mode
vi: Chế độ tinh xảo

en: Fine mode option:
vi: Tùy chọn chế độ tinh xảo:

en: From entry not accepted
vi: Không chấp nhận mục Từ

en: From:
vi: Từ:

en: Front-end to the SANE interface
vi: Front-end tới giao diện SANE

en: Fuji negative
vi: Âm bản Fuji

en: Full color range
vi: Dải màu đầy đủ

en: GIMP support missing
vi: Thiếu hỗ trợ GIMP

en: GPL - the license
vi: GPL - giấy phép

en: GUI output-fd option:
vi: Tùy chọn output-fd đồ họa:

en: Gamma correction by:
vi: Hiệu chỉnh gamma bởi:

en: Gamma curve
vi: Đường cong gamma

en: Gamma input depth:
vi: Độ sâu đầu vào gamma:

en: Gamma output depth:
vi: Độ sâu đầu ra gamma:

en: Geometry
vi: Hình học

en: Height
vi: Cao

en: Height of paper for postscript files
vi: Chiều cao của trang cho tập tin postscript

en: Height of printable area
vi: Chiều cao vùng in được

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Helpfile viewer (HTML):
vi: Trình xem tập tin trợ giúp (html):

en: Histogram
vi: Bảng kê

en: Homepage:
vi: Trang chủ:

en: IP Address or Domain name of POP3 server
vi: Địa chỉ IP hay tên miền của máy chủ POP3

en: IP Address or Domain name of SMTP server
vi: Địa chỉ IP hay tên miền của máy chủ SMTP

en: If filename counter is automatically increased, used numbers are skipped
vi: Nếu bộ đếm tên tập tin được tăng tự động, bỏ qua các số đã dùng

en: Image-file permissions
vi: Quyền hạn cho tập tin ảnh

en: Info
vi: Thông tin

en: Information
vi: Thông tin

en: Inputfile option:
vi: Tùy chọn tập tin đầu vào:

en: Insert file
vi: Chèn tập tin

en: Invalid argument
vi: Đối số không hợp lệ

en: Invalid parameters.
vi: Tham số không hợp lệ.

en: JPEG DCT compression
vi: Nén JPEG DCT

en: JPEG image quality
vi: Chất lượng ảnh JPEG

en: Kodak negative
vi: Âm bản Kodak

en: Konica negative
vi: Âm bản Konica

en: Konica negative VX 100
vi: Âm bản Konica VX 100

en: LIBJPEG reports error
vi: LIBJPEG báo lỗi

en: LIBPNG reports error
vi: LIBPNG báo có lỗi

en: LIBTIFF reports error
vi: LIBTIFF báo có lỗi

en: Left offset
vi: Offset trái

en: Left offset from the edge of the paper to the printable area
vi: Offset trái từ mép giấy đến vùng in được

en: Left offset from the edge of the paper to the usable area for postscript files
vi: Lề trái offset từ mép giấy đến vùng sử dụng cho tập tin postscript

en: Length unit
vi: Đơn vị dài

en: Load batch list
vi: Nạp danh sách batch

en: Load device settings
vi: Nạp thiết lập thiết bị

en: Loaded backend:
vi: Backend đã nạp:

en: Main window size fixed
vi: Kích cỡ cửa sổ chính không đổi

en: Medium Name:
vi: Tên phương tiện:

en: Minimum length of counter in filename
vi: Độ dài tối thiểu của bộ đếm trong tên tập tin

en: Mirror -
vi: Phản chiếu -

en: Mirror image at horizontal axis
vi: Phản chiếu ảnh qua trục ngang

en: Mirror image at vertical axis
vi: Phản chiếu ảnh qua trục dọc

en: Mirror |
vi: Phản chiếu |

en: Mirroring image
vi: Đang phản chiếu ảnh

en: Move item down
vi: Chuyển mục xuống

en: Move item up
vi: Chuyển mục lên

en: Multiplier to make XSane threshold range and scanner threshold range the same
vi: Bộ nhân để tạo khoảng ngưỡng của XSane và máy quét là như nhau

en: Name of grayscale scanmode:
vi: Tên chế độ quét cân bằng xám:

en: Name:
vi: Tên:

en: Negative: Invert colors for scanning negatives <Ctrl-n>
vi: Âm bản: đảo màu để quét âm bản <Ctrl-n>

en: No devices available
vi: Hiện không có thiết bị

en: No output format given
vi: Không có định dạng đầu ra

en: Normal mode option:
vi: Tùy chọn chế độ bình thường:

en: Not accept
vi: Không đồng ý

en: OCR - save as text
vi: OCR - lưu theo văn bản

en: OCR Command:
vi: Lệnh OCR:

en: OCR in progress
vi: Đang chạy OCR

en: Offset to make XSane threshold range and scanner threshold range the same
vi: Offset để tạo khoảng ngưỡng của XSane và máy quét là như nhau

en: Ok
vi: OK

en: Operation not supported
vi: Hoạt động không được hỗ trợ

en: Operation was cancelled
vi: Hoạt động đã bị bỏ qua

en: Optical Character Recognition
vi: Nhận Dạng Ký Tự Quang (OCR)

en: Option has empty name (NULL).
vi: Tùy chọn có tên trống (null).

en: Out of memory
vi: Hết bộ nhớ

en: Outputfile option:
vi: Tùy chọn tập tin đầu ra:

en: Overwrite
vi: Ghi đè

en: Overwrite warning
vi: Cảnh báo việc ghi đè

en: PNG image compression
vi: Nén ảnh PNG

en: POP3 connection failed
vi: Không kết nối POP3 được

en: POP3 login failed
vi: Không đăng nhập POP3 được

en: POP3 port:
vi: Cổng POP3:

en: POP3 server:
vi: Máy chủ POP3:

en: Packing image
vi: Đang đóng gói ảnh

en: Password :
vi: Mật khẩu:

en: Password file (%s) is insecure, use permission x00
vi: Tập tin mật khẩu (%s) không bảo mật, hãy dùng quyền hạn x00

en: Password transmission is secure
vi: Việc truyền mật khẩu được bảo mật

en: Path to temp directory
vi: Đường dẫn tới thư mục tạm

en: Pick black point
vi: Lấy điểm đen

en: Pick gray point
vi: Lấy điểm xám

en: Pick white point
vi: Lấy điểm trắng

en: Postscriptfile option:
vi: Tùy chọn Postscriptfile:

en: Preferences
vi: Sở thích

en: Preview
vi: Xem trước

en: Preview cannot handle bit depth
vi: Xem trước không thể xử lý độ sâu bit

en: Preview gamma blue:
vi: Xanh da trời gamma Xem Trước:

en: Preview gamma green:
vi: Xanh lá cây gamma Xem Trước:

en: Preview gamma red:
vi: Đỏ gamma Xem Trước:

en: Preview gamma:
vi: Gamma Xem Trước:

en: Preview oversampling:
vi: Quá mẫu chuẩn Xem Trước:

en: Preview pipette range
vi: Xem trước khoảng pipette

en: Printer selection:
vi: Chọn máy in:

en: Problems?
vi: Trục trặc?

en: Progress keyword:
vi: Từ khóa tiến trình:

en: Project status:
vi: Tình trạng dự án:

en: Quit
vi: Thoát

en: RGB default: Set enhancement values for red, green and blue to default values <Ctrl-b>:
     gamma = 1.0
     brightness = 0
     contrast = 0
vi: Mặc định RGB: Đặt các giá trị cải thiện cho màu đỏ, xanh lá cây và xanh da trời thành giá trị mặc định <Ctrl-b>:
     gamma = 1.0
     độ sáng = 0
     độ tương phản = 0

en: Raw image
vi: Ảnh thô

en: Receiver entry not accepted
vi: Không chấp nhận mục người nhận

en: Receiver option:
vi: Tùy chọn người nhận:

en: Receiving %s data
vi: Đang nhận dữ liệu %s

en: Recent values:
vi: Giá trị hiện thời:

en: Reduce
vi: Giảm

en: Reduce 16 bit image to 8 bit
vi: Giảm ảnh 16 bit xuống 8 bit

en: Rename area
vi: Đổi tên vùng

en: Rename image
vi: Đổi tên ảnh

en: Rename item
vi: Đổi tên mục

en: Rename page
vi: Đổi tên trang

en: Reply to:
vi: Trả lời:

en: Resolution with which color images are printed and saved in postscript
vi: Độ phân giải để in và lưu ảnh màu theo dạng postscript

en: Resolution with which grayscale images are printed and saved in postscript
vi: Độ phân giải để in và lưu ảnh cân bằng xám theo dạng postscript

en: Resolution with which lineart images are printed and saved in postscript
vi: Độ phân giải để in và lưu ảnh lineart theo dạng postscript

en: Resolution:
vi: Độ phân giải:

en: Restore enhancement values from preferences <Ctrl-r>
vi: Khôi phục các giá trị cải thiện từ các tùy thích <Ctrl-r>

en: Rossmann negative HR 100
vi: Âm bản Rossmann HR 100

en: Rotate 180
vi: Xoay 180

en: Rotate 270
vi: Xoay 270

en: Rotate 90
vi: Xoay 90

en: Rotate postscript
vi: Xoay postscript

en: Rotate preview and scan
vi: Xoay ảnh xem trước và quét

en: Rotating image
vi: Đang xoay ảnh

en: SMTP connection failed
vi: Không kết nối SMTP được

en: SMTP port:
vi: Cổng SMTP:

en: SMTP server:
vi: Máy chủ SMTP:

en: Sane major version number mismatch!
vi: Không khớp số phiên bản chính của SANE!

en: Sane version:
vi: Phiên bản SANE:

en: Save
vi: Lưu

en: Save batch list
vi: Lưu danh sách batch

en: Save device dependant preferences in default file at exit of xsane
vi: Lưu các tùy thích phụ thuộc thiết bị vào tập tin mặc định khi thoát khỏi XSane

en: Save device preferences at exit
vi: Lưu các sở thích thiết bị và thoát ra

en: Save device settings
vi: Lưu thiết lập thiết bị

en: Save image
vi: Lưu ảnh

en: Saving image
vi: Đang lưu ảnh

en: Scale
vi: Cân chỉnh

en: Scale and Spinbutton
vi: Nút Xoay và Cân chỉnh

en: Scale factor
vi: Tác nhân cân chỉnh

en: Scale image
vi: Cân chỉnh ảnh

en: Scaling image
vi: Đang cân chỉnh ảnh

en: Scan
vi: Quét

en: Scan batch list
vi: Quét danh sách batch

en: Scan selected area
vi: Quét vùng chọn

en: Scanmode:
vi: Chế độ quét:

en: Scanned pages:
vi: Trang đã quét:

en: Scanner and backend:
vi: Máy quét và backend:

en: Scanner cover is open
vi: Nắp máy quét đang mở

en: Scanner output depth:
vi: Độ sâu đầu ra máy quét:

en: Scanning
vi: Đang quét

en: Scantips
vi: Mẹo quét

en: Scrollbar and Spinbutton
vi: Thanh cuộn và Nút xoay

en: Select definition to change
vi: Chọn định nghĩa để thay đổi

en: Select filetype for image attachments
vi: Chọn loại tập tin cho ảnh đính kèm

en: Select grayscale scanmode. This scanmode is used for lineart preview scan when transformation from grayscale to lineart is enabled
vi: Chọn chế độ quét cân bằng xám, dùng để quét xem trước lineart khi cho phép chuyển dạng từ cân bằng xám thành lineart

en: Select how a range is displayed
vi: Chọn cách hiển thị một chuỗi

en: Select output filename for OCR text file
vi: Chọn tên tập tin đầu ra cho tập tin văn bản OCR

en: Select printerdefinition <Shift-F1/F2/...>
vi: Chọn định nghĩa máy in <Shift-F1/F2/...>

en: Select visible area
vi: Chọn vùng hiển thị

en: Send fax with high vertical resolution (196 lpi instead of 98 lpi)
vi: Gửi Fax có độ phân giải dọc cao (196 lpi thay vì 98 lpi)

en: Send fax: no receiver defined
vi: Gửi fax: chưa chỉ định người nhận

en: Send project
vi: Gửi dự án

en: Set brightness
vi: Đặt độ sáng

en: Set brightness for blue component
vi: Đặt độ sáng cho thành phần màu xanh da trời

en: Set brightness for green component
vi: Đặt độ sáng cho thành phần màu xanh lá cây

en: Set brightness for red component
vi: Đặt độ sáng cho thành phần màu đỏ

en: Set contrast
vi: Đặt độ tương phản

en: Set contrast for blue component
vi: Đặt độ tương phản cho thành phần màu xanh da trời

en: Set contrast for green component
vi: Đặt độ tương phản cho thành phần màu xanh lá cây

en: Set contrast for red component
vi: Đặt độ tương phản cho thành phần màu đỏ

en: Set default enhancement values <Ctrl-0>:
    gamma = 1.0
    brightness = 0
    contrast = 0
vi: Đặt giá trị cải thiện mặc định <Ctrl-0>:
    gamma = 1.0
    độ sáng = 0
    độ tương phản = 0

en: Set gamma correction value for blue component of preview image
vi: Đặt giá trị hiệu chỉnh gamma cho thành phần màu xanh da trời của ảnh xem trước

en: Set gamma correction value for green component of preview image
vi: Đặt giá trị hiệu chỉnh gamma cho thành phần màu xanh lá cây của ảnh xem trước

en: Set gamma correction value for preview image
vi: Đặt giá trị hiệu chỉnh gamma cho ảnh xem trước

en: Set gamma correction value for red component of preview image
vi: Đặt giá trị hiệu chỉnh gamma cho thành phần màu đỏ của ảnh xem trước

en: Set gamma value
vi: Đặt giá trị gamma

en: Set gamma value for blue component
vi: Đặt giá trị gamma cho thành phần màu xanh da trời

en: Set gamma value for green component
vi: Đặt giá trị gamma cho thành phần màu xanh lá cây

en: Set gamma value for red component
vi: Đặt giá trị gamma cho thành phần màu đỏ

en: Set number of copies
vi: Đặt số lượng bản sao

en: Set program defaults for:
vi: Đặt mặc định chương trình cho:

en: Set scan resolution
vi: Đặt độ phân giải khi quét

en: Set scan resolution for x direction
vi: Đặt độ phân giải cho trục X

en: Set scan resolution for y direction
vi: Đặt độ phân giải cho trục Y

en: Set threshold
vi: Đặt ngưỡng

en: Set zoomfactor
vi: Đặt zoomfactor

en: Set zoomfactor for x direction
vi: Đặt zoomfactor cho trục X

en: Set zoomfactor for y direction
vi: Đặt zoomfactor cho trục Y

en: Setup
vi: Thiết lập

en: Show EULA
vi: Hiển thị EULA

en: Show advanced options
vi: Hiển thị tùy chọn nâng cao

en: Show batch scan
vi: Hiển thị quét batch

en: Show gamma curve
vi: Hiển thị đường cong gamma

en: Show histogram
vi: Hiển thị bảng kê

en: Show histogram of blue component <Alt-b>
vi: Hiển thị bảng kê của thành phần màu xanh da trời <Alt-b>

en: Show histogram of green component <Alt-g>
vi: Hiển thị bảng kê của thành phần màu xanh lá cây <Alt-g>

en: Show histogram of intensity/gray <Alt-i>
vi: Hiển thị bảng kê cường độ/màu xám <Alt-i>

en: Show histogram of red component <Alt-r>
vi: Hiển thị bảng kê của thành phần màu đỏ <Alt-r>

en: Show image
vi: Hiển thị ảnh

en: Show license (GPL)
vi: Hiển thị giấy phép (GPL)

en: Show logarithm of pixelcount <Alt-l>
vi: Hiển thị logarithm của pixelcount <Alt-l>

en: Show page
vi: Hiển thị trang

en: Show preview
vi: Hiển thị Xem Trước

en: Show range as:
vi: Hiển thị khoảng theo:

en: Show resolution list
vi: Hiển thị danh sách độ phân giải

en: Show standard options
vi: Hiển thị tùy chọn chuẩn

en: Show tooltips
vi: Hiển thị mẹo sử dụng

en: Size:
vi: Kích thước:

en: Skip existing filenames
vi: Nhảy qua các tên tập tin hiện có

en: Slider (Scale)
vi: Con trượt (Cân chỉnh)

en: Slider (Scrollbar)
vi: Con trượt (Thanh cuộn)

en: Spinbutton
vi: Nút xoay

en: Standard negative
vi: Âm bản chuẩn

en: Standard options
vi: Tùy chọn chuẩn

en: Standard options window (lineart)
vi: Cửa sổ tùy chọn chuẩn (lineart)

en: Start scan <Ctrl-Enter>
vi: Bắt đầu quét <Ctrl-Enter>

en: Store active enhancement values to preferences <Ctrl-+>
vi: Lưu trữ các giá trị cải thiện hoạt động vào Tùy thích <Ctrl-+>

en: Store medium
vi: Thiết bị lưu trữ

en: Store medium definition
vi: Lưu trữ định nghĩa phương tiện

en: Success
vi: Thành công

en: TIFF 16 bit image compression
vi: Nén ảnh 16 bit TIFF

en: TIFF 8 bit image compression
vi: Nén ảnh 8 bit TIFF

en: TIFF lineart image compression
vi: Nén ảnh lineart TIFF

en: Temporary directory
vi: Thư mục tạm

en: The scanner's maximum threshold level in %
vi: Mức ngưỡng tối đa của máy quét theo %

en: The scanner's minimum threshold level in %
vi: Mức ngưỡng tối thiểu của máy quét theo %

en: There are %d unsaved images
vi: Có %d ảnh chưa được lưu

en: This function provides access to scanners and other image acquisition devices through the SANE (Scanner Access Now Easy) interface.
vi: Chức năng này cho phép truy cập máy quét và các thiết bị thu ảnh thông qua giao diện của SANE (Scanner Access Now Easy).

en: This is a backend bug. Please inform the author of the backend!
vi: Đây là lỗi của backend. Hãy thông báo cho tác giả biết!

en: Threshold maximum:
vi: Ngưỡng tối đa:

en: Threshold minimum:
vi: Ngưỡng tối thiểu:

en: Threshold multiplier:
vi: Ngưỡng bộ nhân:

en: Threshold offset:
vi: Ngưỡng offset:

en: Threshold option:
vi: Tùy chọn ngưỡng:

en: Top left:
vi: Đỉnh trái:

en: Translation:
vi: Dịch thuật:

en: Turns on automatic mode
vi: Bật chế độ tự động

en: Type
vi: Loại

en: Type of image format, the suitable filename extension is automatically added to the filename
vi: Loại định dạng ảnh, phần mở rộng thích hợp của tên tập tin được tự động thêm vào tên tập tin

en: Type:
vi: Loại:

en: Undo
vi: Hoàn tác

en: Undo last change
vi: Thôi việc thay đổi vừa rồi

en: Undo last zoom
vi: Thôi việc phóng vừa rồi

en: Unknown file format for saving
vi: Không xác định được định dạng tập tin để lưu

en: Unsupported %d-bit output format: %s
vi: Không hỗ trợ định dạng đầu ra %d-bit: %s

en: Update policy
vi: Chính sách cập nhật

en: Usage:
vi: Cách dùng:

en: Use GUI progress pipe
vi: Dùng pipe tiến trình đồ họa

en: Use GUI progress pipe:
vi: Dùng pipe tiến trình đồ họa:

en: Use an own colormap for preview if display depth is 8 bpp
vi: Dùng bản đồ màu cho xem trước nếu độ sâu hiển thị là 8 bit

en: Use fixed main window size or scrolled, resizable main window
vi: Dùng cỡ cửa sổ chính cố định hoặc cửa sổ chính cuộn được và có thể đổi cỡ

en: Use private colormap
vi: Dùng bản đồ màu riêng

en: Username :
vi: Tên người dùng:

en: Value that is added to filenamecounter after scan
vi: Giá trị được thêm vào bộ đếm tên tập tin sau khi quét

en: Vendor:
vi: Nhà SX:

en: View
vi: Xem

en: Viewer
vi: Trình xem

en: Viewer (Postscript):
vi: Trình xem (Postscript):

en: Viewer: select output filename
vi: Trình xem: chọn tên tập tin đầu ra

en: Warn before overwriting an existing file
vi: Cảnh báo trước khi ghi đè tập tin hiện có

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Width
vi: Rộng

en: Width of paper for postscript files
vi: Bề ngang của trang cho tập tin postscript

en: Width of printable area
vi: Chiều rộng vùng in được

en: Window
vi: Cửa sổ

en: X-Scale factor
vi: Tác nhân cân chỉnh X

en: XSane doc
vi: Tài liệu XSane

en: XSane is distributed under the terms of the GNU General Public License
    as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the
    License, or (at your option) any later version.
    
    This program is distributed in the hope that it will be useful, but
    WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of
    MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.
vi: XSane được phân phối dưới các điều khoản của GNU/GPL do
    Tổ Chức Phần Mềm Tự Do phát hành kể từ phiên bản 2 trở đi.
    
    Chương trình này được phân phối với hy vọng là nó hữu ích cho bạn
    nhưng không kèm theo bảo đảm nào, thậm chí không có ý là sẽ
    đảm bảo cho việc thương mại hay cho một mục đích đặc biệt nào.

en: XSane is distributed under the terms of the GNU General Public License
    as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the
    License, or (at your option) any later version.
    
    This program is distributed in the hope that it will be useful, but
    WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of
    MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.
    Should the program prove defective, you assume the cost of all
    necessary servicing, repair or correction. To use this program you
    have to read, understand and accept the following
    "NO WARRANTY" agreement.
vi: XSane được phân phối dưới các điều khoản của GNU/GPL do
    Tổ Chức Phần Mềm Tự Do phát hành kể từ phiên bản 2 trở đi.
    
    Chương trình này được phân phối với hy vọng là nó hữu ích cho bạn
    nhưng không kèm theo bảo đảm nào, thậm chí không có ý là sẽ
    đảm bảo cho việc thương mại hay cho một mục đích đặc biệt nào.
    Chương chình không tránh khỏi có thiếu sót, bạn có thể tốn kém với
    mọi dịch vụ cần thiết, sửa chữa hay hiệu chỉnh. Để dùng chương trình,
    bạn cần đọc để hiểu và chấp thuận cam kết "KHÔNG ĐẢM BẢO" sau.

en: XSane main window (grayscale->lineart)
vi: Cửa sổ chính XSane (grayscale->lineart)

en: XSane main window (lineart)
vi: Cửa sổ chính XSane (lineart)

en: XSane major version =
vi: phiên bản chính XSane =

en: XSane output formats:
vi: Định dạng đầu ra của XSane:

en: Y-Scale factor
vi: Tác nhân cân chỉnh Y

en: Zoom 20% out
vi: Thu nhỏ 20%

en: Zoom image
vi: Phóng ảnh

en: Zoom into selected area
vi: Phóng to vùng chọn

en: [OPTION]... [DEVICE]
vi: [TÙY CHỌN]... [THIẾT BỊ]

en: add new medium
vi: thêm phương tiện mới

en: add preset area
vi: thêm vùng định trước

en: all
vi: toàn bộ

en: as selected
vi: như đã chọn

en: authorization
vi: Chấp thuận giấy phép

en: backend major version =
vi: phiên bản chính backend =

en: bad frame format
vi: định dạng khung hỏng

en: batch scan
vi: quét batch

en: by ext
vi: theo phần mở rộng

en: centimeters
vi: centimeter

en: change working directory
vi: thay đổi thư mục làm việc

en: clone-of-
vi: bản sao của

en: compiled with GIMP-
vi: được biên dịch với GIMP-

en: compiled with GTK-
vi: được biên dịch với GTK-

en: continuous
vi: liên tục

en: delayed
vi: Để trễ

en: device selection
vi: chọn thiết bị

en: dimension of square that is used to average color for pipette function
vi: Cạnh hình vuông được dùng để dung hòa màu cho hàm pipette

en: discontinuous
vi: không liên tục

en: error
vi: lỗi

en: fax project
vi: dự án fax

en: flatbed scanner
vi: Máy quét để bàn

en: frame grabber
vi: Trình thu khung ảnh

en: full size
vi: To hết cỡ

en: group
vi: nhóm

en: handheld scanner
vi: Máy quét cầm tay

en: has been created for device
vi: đã được tạo ra cho thiết bị

en: inactive
vi: bất hoạt

en: inches
vi: inche

en: info
vi: thông tin

en: is not a device-rc-file !!!
vi: không phải device-rc-file !!!

en: language_dir
vi: vi

en: legal land.
vi: Giấy chuẩn ngang

en: legal port.
vi: Giấy chuẩn dọc

en: letter land.
vi: Giấy thư ngang

en: letter port.
vi: Giấy thư dọc

en: load batch list
vi: nạp danh sách batch

en: load device settings
vi: nạp thiết lập thiết bị

en: millimeters
vi: millimeter

en: new media
vi: phương tiện mới

en: no compression
vi: không nén

en: no devices available
vi: không có thiết bị

en: none
vi: không

en: out of memory
vi: hết bộ nhớ

en: pack bits
vi: gói các bit

en: package
vi: gói tin

en: port to connect to POP3 server
vi: cổng nối tới máy chủ POP3

en: port to connect to SMTP server
vi: cổng nối tới máy chủ SMTP

en: read
vi: đọc

en: rename batch area
vi: đổi tên vùng batch

en: rename fax page
vi: đổi tên trang fax

en: rename medium
vi: đổi tên phương tiện

en: rename preset area
vi: đổi tên vùng định trước

en: save batch list
vi: lưu danh sách batch

en: save device settings
vi: lưu thiết lập thiết bị

en: scanner
vi: máy quét

en: scanning for devices
vi: đang rà tìm thiết bị

en: select output filename
vi: chọn tên tập tin đầu ra

en: select temporary directory
vi: chọn thư mục tạm thời

en: setup
vi: thiết lập

en: software (XSane)
vi: phần mềm (XSane)

en: still camera
vi: camera tĩnh

en: this may cause problems!
vi: Việc này có thể gây trục trặc!

en: unable to set resolution
vi: không thể đặt độ phân giải

en: unknown
vi: không xác định

en: unknown constraint type
vi: Kiểu tự chủ không xác định

en: unknown type
vi: loại không xác định

en: user
vi: người dùng

en: version:
vi: phiên bản:

en: viewer image is not saved
vi: Ảnh ở trình xem không được lưu

en: virtual device
vi: thiết bị ảo

en: warning: option has no value constraint
vi: cảnh báo: tùy chọn không có tính tự chủ giá trị

en: with GIMP support
vi: có hỗ trợ của GIMP

en: without GIMP support
vi: không có hỗ trợ của GIMP

en: write
vi: ghi

en: you want to use it for device
vi: bạn muốn dùng nó cho thiết bị
